Ufabet

Ufabet เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2562 เวลา 07.25 น. สมพร ใช้บางยาง นายกสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย เดินทางไปส่งและให้กำลังใจ นักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ที่กำลังจะออกเดินทางด้วยเที่ยวบินที่ TG620 จากท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ‘ฟิลิปปินส์เกมส์ 2019’

โค้ชด่วน-ดนัย ศรีวัชรเมธากุล หัวหน้าผู้ฝึกสอนของทีมวอลเลย์บอลหญิง เปิดเผยว่า ทีมหญิงแกร่งของไทยเป็นเจ้าของเหรียญทองซีเกมส์มากที่สุดถึง 13 เหรียญ พร้อมทำผลงานคว้าเหรียญทอง 11 สมัยติดต่อกัน การแข่งขันซีเกมส์ครั้งนี้เพื่อป้องกันแชมป์ซีเกมส์ที่ประเทศฟิลิปปินส์ เป็นสมัยที่ 12 ซึ่งทางนักกีฬา พนันออนไลน์ ก็มีความเชื่อมั่นว่าจะสามารถทำสำเร็จ

Ufabet

ความพร้อมของทีม Ufabet เราค่อนข้างสมบูรณ์

“ความพร้อมของทีมเราค่อนข้างสมบูรณ์ ผมเชื่อมั่นว่าเราจะสามารถป้องกันแชมป์ แทงบอล ได้ ส่วนเรื่องอุปสรรค เรื่องของสนาม และการจัดการ เราต้องเตรียมรับมือให้ดี เพราะจะสร้างความหงุดหงิดให้กับทีม สิ่งที่สำคัญที่สุดคือเราต้องควบคุมอุปสรรคต่าง ๆ ให้อยู่ในกรอบของเราให้ได้”

“เราไปเพื่อป้องกันแชมป์ เพื่อสร้างประวัติศาสตร์แชมป์สมัยที่ 12 ติดต่อกันให้ได้ ฉะนั้นเราต้องทำให้ดีและละเอียดขึ้น ซึ่งนักกีฬาทุกคนก็มีความตั้งใจเป็นอย่างมาก”

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอลในครั้งนี้ ประเภททีมหญิง มี 4 ชาติเข้าร่วม

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอลในครั้งนี้ ประเภททีม Ufabet หญิง มี 4 ชาติเข้าร่วมแข่งขันได้แก่ ไทย เวียดนาม อินโดนีเซีย และฟิลิปปินส์ โดยจะแข่งขันแบบพบกันหมด ทีมอันดับที่ 1 และ 2 จะเข้าไปชิงเหรียญทอง ส่วนอันดับ 3 และ 4 จะชิงเหรียญทองแดง

โปรแกรมการแข่งขันของวอลเลย์บอลหญิงไทย ประกอบไปด้วย

วันที่ 3 ธันวาคม 2562 แข่งขันประเภททีมหญิง เวลา 14.30 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย
วันที่ 5 ธันวาคม 2562 แข่งขันประเภททีมหญิง เวลา 17.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย
วันที่ 7 ธันวาคม 2562 แข่งขันประเภททีมหญิง เวลา 14.30 น. ไทย พบ เวียดนาม

รายชื่อนักกีฬาทีมหญิง

วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์, ฑิชากร บุญเลิศ, พรพรรณ เกิดปราชญ์, มลิกา กันทอง, พิมพิชยา ก๊กรัมย์, อัจฉราพร คงยศ, ชัชชุอร โมกศรี, วัชรียา นวลแจ่ม, ทัดดาว นึกแจ้ง, ปิยะนุช แป้นน้อย, ยุพา สนิทกลาง, อรอุมา สิทธิรักษ์, ปลื้มจิตร์ ถินขาว และ นุศรา ต้อมคำ

เจ้าหน้าที่ทีม ประกอบไปด้วย

ผู้จัดการทีม: สมชาย ดอนไพรยอด
หัวหน้าผู้ฝึกสอน: ดนัย ศรีวัชรเมธากุล
ผู้ฝึกสอน: นาวาอากาศโท ณัฐพนธ์ ศรีสมุทรนาค
ผู้ฝึกสอน: ชำนาญ ดอกไม้
ผู้ฝึกสอน: วรรณา บัวแก้ว
นักกายภาพ: ทิพย์รัตน์ แก้วใส
ผู้ตัดสินประจำทีม: ปวริศ มุสิกา